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CHAMA CHA USHIRIKA CHA AKIBA NA MIKOPO CHA 

WAFANYAKAZI WA MAMLAKA YA USIMAMIZI WA BANDARI TANZANIA 

Simu: +255-737-789-207  

Barua pepe: 

info@bandarinisaccos.or.tz  

Tovuti: www.bandarinisaccos.or.tz 

 BANDARINI SACCOS LTD, 

S.L.P 50091, 

DAR ES SALAAM 

 

         

HATI YA MKATABA NA MAKUBALIANO YA MKOPO MKUBWA 

SEHEMU KWANZA: TAARIFA ZA MKOPAJI 

1. TAARIFA BINAFSI 

   TAREHE …... / …… / ………... 

JINA: C/NO: PB: 

MAKAZI: ANUANI: 

BARUA PEPE: SIMU: 

TAREHE YA KUAJIRIWA: MWAJIRI WAKO: 

KIPATO CHAKO: MAPATO MENGINEYO: 

JUMLA YA WANAOKUTEGEMEA: BAKAA YA MKOPO CHAMANI: 

JINA LA BENKI: NAMBA YA AKAUNTI: 

AINA YA MKOPO: DHUMUNI LA MKOPO: 

 

2. TAARIFA ZA MKOPO 

 2.1 MKOPO UNAOOMBWA 

MAELEZO Kiasi kwa tarakimu Kiasi kwa maneno 

Mkopo (Tsh) 
  

Riba (Tsh)   

Jumla (Tsh)   

Ada ya mkopo (Tsh)   

Akiba nyongeza (Tsh)   

Bima ya mkopo (Tsh)   

Marejesho kila mwezi   
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2.2 DHAMANA YA MKOPO 

 DHAMANA MAELEZO THAMANI (Tsh) 

1    

2    

3    

 

2.3 TAARIFA ZA MIKOPO MINGINE (kama ipo) 

S/N MDAI ANUANI YA MDAI KIASI 

    

    

    

 

3. WADHAMINI WA MKOPAJI 

3.1 MDHAMINI WA KWANZA 

JINA: C/NO: PB: 

KAZI YAKE: MWAJIRI WAKE: 

JUMLA YA WANAOKUTEGEMEA: MSHAHARA KWA MWEZI: 

 

 DHAMANA KWA MDHAMINIWA MAELEZO THAMANI (Tsh) 

1    

2    

3    

 

SAINI YA MDHAMINI ………………………………            TAREHE …………………….. 
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3.2 MDHAMINI WA PILI 

JINA: C/NO: PB: 

KAZI YAKE: MWAJIRI WAKE: 

JUMLA YA WANAOKUTEGEMEA: MSHAHARA KWA MWEZI: 

 

 DHAMANA KWA MDHAMINIWA MAELEZO THAMANI (Tsh) 

1    

2    

3    

 

SAINI YA MDHAMINI ………………………………                    TAREHE …………………….. 

 

SEHEMU YA PILI: VIGEZO NA MASHARTI YA MKOPO  

i. Hali ya Uanachama 

Mkopaji anatakiwa kuwa ni mwanachama hai aliyetumikia ndani ya chama angalau miezi 3 na anayemiliki hisa 

zisizopungua 50 kwenye chama.  

ii. Umiliki wa Akiba ndani ya chama 

Mkopaji anatakiwa kukopeshwa kiwango cha mkopo ambacho ni mara tano (5) ya akiba za lazima. Ikitakiwa kukopeshwa 

akiba ili akidhi masharti ya kukopa, akiba atakazokopeshwa hazitalipiwa riba kwa kipindi chote cha mkataba wake wa 

mkopo. 

iii. Mshahara wa mkopaji 

Mikopo itatolewa kwa kuzingatia moja ya tatu (1/3) ya mshahara wa mkopaji. Mkopaji atatakiwa kuambatanisha salary 

slip ya miezi miwili iliyopita ili kuzingatia 1/3. 

iv. Wadhamini 

Kila mkopo utadhaminiwa na wanachama angalau wawili (2) na watatakiwa kujaza fomu ya udhamini kuthibitisha 

udhamini huo.  

v. Riba na kikokotoo cha mkopo 

Riba ya mkopo itakuwa ni 12% ya mkopo ambayo itakokotolewa kwa njia ya upunguzo wa salio la usawa (Reducing 

balance Method). Mabadiliko yeyote ya riba yatafuata mahitaji ya wanachama na taratibu za kisheria. 
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vi. Uhakiki wa taarifa za mkopaji 

Mkopaji anatakiwa kuwa tayari muda wowote kukubali kufanyiwa upekuzi wa taarifa za mwenendo wa ukopaji ili kujua 

tabia na mwenendo wake wa ukopaji katika taasisi nyingine za fedha.  

vii. Mkopaji anayestaafu kabla muda wa mkopo 

Mkopaji anayekaribia kustaafu na anahitaji kukopa atalazimika kujaza fomu inayoonesha anaomba mkopo ambao 

hautalipwa na mshahara pekee. Atatakiwa kujaza fomu inayoonyesha mafao yake yatatumika kulipa mkopo husika. 

Fomu ya mkopo itatakiwa kupelekwa kwa mwajiri kwa ajili ya rejea. 

viii. Ada ya kufuta mkopo (Early payment fees / Cancellation fees) 

Ikitokea mkopaji akafuta mkopo wake wote mapema kabla ya muda wa mkataba kumalizika, mkopaji atalazimika kulipa 

salio la mkopo pamoja na ada ya kufuta mkopo ya 10% ya salio la mkopo. 

ix. Ulipaji wa mkopo kwa mkupuo 

Ulipaji wa mkopo kwa mkupuo unaruhusiwa na mwanachama atakuwa na haki ya kukopa tena mara moja mara baada 

ya kulipa mkopo wake wote ndani ya chama. 

x. Ukopaji wa mikopo aina nyingine 

Mwanachama aliye na mkopo anaruhusiwa kukopa mkopo wa aina nyingine ilimradi anakidhi vigezo vya kukopa kwa 

kuzingatia ngazi ya mshahara, kiwango cha akiba na tabia na mwenendo wake wa ukopaji. 

xi. Mchango wa mfuko wa majanga/bima ya mkopo 

Mkopo unaoombwa utakatwa kati 0.03% hadi 0.09% kwa ajili ya bima kwa kuzingatia muda wa mkopo anaokopa 

mwanachama. Rejea jedwali la viwango vya bima kama ilivyo kwenye sera ya mikopo: 

BIMA  MUDA WA MAREJESHO  
0.03%  Miezi 60 na zaidi  

0.045%  Miezi 36 hadi miezi 59  

0.06%  Miezi 13 hadi miezi miezi 35  

0.09%  Mwezi 1 hadi miezi 12  

 
 xii. Mkopo chechefu 

Mkopo uliocheleweshwa rejesho kwa siku thelathini (30) utachukuliwa kama mkopo chechefu na adhabu ya asilimia 3% 

itatozwa kwenye kila kiasi cha mkopo kilichocheleweshwa. 

xiii. Muda wa Mkataba wa mkopo 

Ofa ya mkataba wa mkopo itadumu kwa kipindi cha mwezi mmoja baada ya kusainiwa. Kama mteja atakuwa hajapa 

mkopo atatakiwa kujaza mkataba mpya. 

4. TAMKO LA MKOPAJI 

Mimi ………………...………………………………………………........…….. nakubali na kutii masharti yanayoambatana na 

maombi ya mkopo, Sera, Masharti ya chama pamoja na maamzi ya kamati ya mkopo ikiwa itatokea mabadiliko ya kiasi 

ama muda wa mkopo. Pia, naidhinisha mshahara wangu utumike kulipia marejesho ya mkopo huu. 

 

Saini ya muombaji: ……………………                                       Tarehe: ………………….. 
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SEHEMU TATU: KWA MATUMIZI YA OFISI: 

MAONI YA AFISA MIKOPO  

Muombaji mkopo Ndugu …..……………….……..……………………………………….........………… ana 

akiba ya shilingi …….....................…..…….……………………………………………………..… (kwa maneno) 

TShs…………………………………………………………………………………………………………..……

………………………....…………………………... hadi kufikia tarehe ………………………….,na anadaiwa/ 

hadaiwi Shilingi ........................................….……………………......................................................... (kwa 

maneno)……………………………………………………………………………………………………………

………………………………………...........................… na chama. Hivyo akopeshwe /asikopeshwe/apunguziwe 

mkopo, kwa sababu uwezo wa kulipia deni unatosheleza /hautoshelezi kufuatana na vielelezo vinavyoonyesha. 

JINA ……………………………………………. SAINI …………….… TAREHE ……......…… 

 

IDHINI YA WAJUMBE WA KAMATI YA MIKOPO 

Kikao kilichofanyika tarehe ……...………….....................…..…… kimeidhinisha/ hakijaidhinisha maombi ya Ndugu 

……….……………………………....................................................................... Mwanachama mwenye C/No 

…………………. kuwa akopeshwe kiasi cha Shilingi ................................................................................ (kwa 

maneno) ..……………....……………………………………………………………………………….......Makato 

yaanze mwezi ……………....……….. 

 

MWENYEKITI WA KAMATI              KATIBU WA KAMATI 

JINA ……………………………………                              JINA ……………………………………   

SAINI …………………………………….                           SAINI ……………………………………. 

TAREHE ………………………………..                            TAREHE ……………………………….. 

 

MHURI 

 


