

**CHAMA CHA USHIRIKA CHA AKIBA NA MIKOPO CHA
WAFANYAKAZI WA MAMLAKA YA USIMAMIZI WA BANDARI TANZANIA**

Simu: +255-737-789-207

Barua pepe:

info@bandarinisaccos.or.tz

Tovuti: www.bandarinisaccos.or.tz



BANDARINI SACCOS LTD,

S.L.P 50091,

DAR ES SALAAM

**HATI YA MKATABA NA MAKUBALIANO YA MKOPO
(SIKUKUU, CHAPCHAP, DHARURA NA SHULE)**

SEHEMU KWANZA: TAARIFA ZA MKOPAJI

1. TAARIFA BINAFSI

TAREHE / /

JINA:	C/NO:	PB:
MAKAZI:	ANUANI:	
BARUA PEPE:	SIMU:	
TAREHE YA KUAJIRIWA:	MWAJIRI WAKO:	
KIPATO CHAKO:	MAPATO MENGINEYO:	
JUMLA YA WANAOKUTEGEMEA:	BAKAA YA MKOPO CHAMANI:	
JINA LA BENKI:	NAMBA YA AKAUNTI:	
AINA YA MKOPO:	DHUMUNI LA MKOPO:	

2. TAARIFA ZA MKOPO

2.1 MKOPO UNAOOMBWA

MAELEZO	Kiasi kwa tarakimu	Kiasi kwa maneno
Mkopo (Tsh)		
Riba (Tsh)		
Jumla (Tsh)		
Ada ya mkopo (Tsh)		
Akiba nyongeza (Tsh)		
Bima ya mkopo (Tsh)		
Marejesho kila mwezi		

2.2 DHAMANA YA MKOPO

	DHAMANA	MAELEZO	THAMANI (Tsh)
1			
2			
3			

2.3 TAARIFA ZA MIKOPO MINGINE (kama ipo)

S/N	MDAI	ANUANI YA MDAI	KIASI

3. WADHAMINI WA MKOPAJI

3.1 MDHAMINI WA KWANZA

JINA:	C/NO:	PB:
KAZI YAKE:	MWAJIRI WAKE:	
JUMLA YA WANAOKUTEGEMEA:	MSHAHARA KWA MWEZI:	

	DHAMANA KWA MDHAMINIWA	MAELEZO	THAMANI (Tsh)
1			
2			
3			

SAINI YA MDHAMINI

TAREHE

3.2 MDHAMINI WA PILI

JINA:	C/NO:	PB:
KAZI YAKE:	MWAJIRI WAKE:	
JUMLA YA WANAOKUTEGEMEA:	MSHAHARA KWA MWEZI:	

	DHAMANA KWA MDHAMINIWA	MAELEZO	THAMANI (Tsh)
1			
2			
3			

SAINI YA MDHAMINI

TAREHE

SEHEMU YA PILI: VIGezo NA MASHARTI YA MKOPO

i. Hali ya Uanachama

Mkopaji anatakiwa kuwa ni mwanachama hai aliyetumikia ndani ya chama angalau miezi 3 na anayemiliki hisa zisizopungua 50 kwenye chama.

ii. Umiliki wa Akiba ndani ya chama

Mkopaji anatakiwa kukopeshwa kiwango cha mkopo ambacho ni mara tano (5) ya akiba za lazima. Ikitakiwa kukopeshwa akiba ili akidhi masharti ya kukopa, akiba atakazokopeshwa hazitalipiwa riba kwa kipindi chote cha mkataba wake wa mkopo.

iii. Mshahara wa mkopaji

Mikopo itatolewa kwa kuzingatia moja ya tatu (1/3) ya mshahara wa mkopaji. Mkopaji atatakiwa kuambatanisha salary slip ya miezi miwili iliyopita ili kuzingatia 1/3.

iv. Wadhamini

Kila mkopo utadhaminiwa na wanachama angalau wawili (2) na watatakiwa kujaza fomu ya udhamini kuthibitisha udhamini huo.

v. Riba na kikokotoo cha mkopo

Riba ya mkopo itakuwa ni 1.5% kwa mwezi ambayo itakokotolewa kwa njia ya upunguzo wa salio la usawa (Reducing balance Method). Mabadiliko yeyote ya riba yatafuata mahitaji ya wanachama na taratibu za kisheria.

vi. Uhakiki wa taarifa za mkopaji

Mkopaji anatakiwa kuwa tayari muda wowote kukubali kufanyiwa upekuzi wa taarifa za mwenendo wa ukopaji ili kujua tabia na mwenendo wake wa ukopaji katika taasisi nyingine za fedha.

vii. Mkopaji anayestaafu kabla muda wa mkopo

Mkopaji anayekaribia kustaafu na anahitaji kukopa atalazimika kujaza fomu inayoonesha anaomba mkopo ambao hautalipwa na mshahara pekee. Atatakiwa kujaza fomu inayoonyesha mafao yake yatatumika kulipa mkopo husika. Fomu ya mkopo itatakiwa kupelekwa kwa mwajiri kwa ajili ya rejea.

viii. Ada ya kufuta mkopo (Early payment fees / Cancellation fees)

Ikitokea mkopaji akafuta mkopo wake wote mapema kabla ya muda wa mkataba kumalizika, mkopaji atalazimika kulipa salio la mkopo pamoja na ada ya kufuta mkopo ya 10% ya salio la mkopo.

ix. Ulipaji wa mkopo kwa mkupuo

Ulipaji wa mkopo kwa mkupuo unaruhusiwa na mwanachama atakuwa na haki ya kukopa tena mara moja mara baada ya kulipa mkopo wake wote ndani ya chama.

x. Ukopaji wa mikopo aina nyingine

Mwanachama aliye na mkopo anaruhusiwa kukopa mkopo wa aina nyingine ilimradi anakidhi vigezo vya kukopa kwa kuzingatia ngazi ya mshahara, kiwango cha akiba na tabia na mwenendo wake wa ukopaji.

xi. Mchango wa mfuko wa majanga/bima ya mkopo

Mkopo unaoombwa utakatwa 0.09% kwa ajili ya mfuko wa majanga /bima ya mkopo.

xii. Mkopo chechefu

Mkopo uliocheleweshwa rejesho kwa siku thelathini (30) utachukuliwa kama mkopo chechefu na adhabu ya asilimia 3% itatozwa kwenye kila kiasi cha mkopo kilichocheleweshwa.

xiii. Muda wa Mkataba wa mkopo

Ofa ya mkataba wa mkopo itadumu kwa kipindi cha mwezi mmoja baada ya kusainiwa. Kama mteja atakuwa hajapa mkopo atatakiwa kujaza mkataba mpya.

4. TAMKO LA MKOPAJI

Mimi nakubali na kutii masharti yanayoambatana na maombi ya mkopo, Sera, Masharti ya chama pamoja na maamzi ya kamati ya mkopo ikiwa itatokea mabadiliko ya kiasi ama muda wa mkopo. Pia, naidhinisha mshahara wangu utumike kulipia marejesho ya mkopo huu.

Saini ya muombaji:

Tarehe:

SEHEMU TATU: KWA MATUMIZI YA OFISI:

MAONI YA AFISA MIKOPO

Muombaji mkopo Ndugu ana akiba
ya shilingi (kwa maneno)

TShs.....
..... hadi kufikia tarehe,na anadaiwa/
hadaiwi Shilingi (kwa
maneno).....

..... na chama. Hivyo akopeshwe /asikopeshwe/apunguziwe mkopo, kwa
sababu uwezo wa kulipia deni unatosheleza /hautoshelezi kufuatana na vielelezo vinavyoonyesha.

JINA SAINI TAREHE

IDHINI YA MENEJA

Meneja: Jina

Saini.....

Tarehe

MHURI